Chào mừng các bạn đã đến forum nt2k36 ! Chúc các bạn tham gia forum luôn vui vẻ ^^
Chào mừng các bạn đã đến forum nt2k36 ! Chúc các bạn tham gia forum luôn vui vẻ ^^
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Su that ve cau chuyen Ta^'m Ca'm

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
mr_hero
ҳ̸Ҳ̸ҳ Học Sinh Chém Gió ҳ̸Ҳ̸ҳ
ҳ̸Ҳ̸ҳ Học Sinh Chém Gió ҳ̸Ҳ̸ҳ
mr_hero

Nam Tuổi : 31
Điểm : 49525
Bằng Cấp : 10

Su that ve cau chuyen Ta^'m Ca'm Empty
Bài gửiTiêu đề: Su that ve cau chuyen Ta^'m Ca'm   Su that ve cau chuyen Ta^'m Ca'm I_icon_minitimeTue Oct 26, 2010 9:04 pm

Nho thay TA'I ma tui viet dc cau chuyen nay, moi nguoi doc nha!!!!!

Ngày xửa, ngày xưa, tại 1 ngôi làng nọ, có 1 gia đình giàu có, họ có 1 cô con gái tên là Tấm, T là con một nên dc gia đình chiều chuộng từ nhỏ nên đã dc ăn sung mặt sướng. Nhưng ko may mẹ T bị “cúm gà” nên mất sớm. Khoảng 2 tháng sau cha T đi them bước nữa. Và T có thêm 1 người mẹ kế. Người mẹ này tính tình ôn hòa, công dung ngôn hạnh, vì quá thương chồng nên sợ chồng ko chấp nhận mình nên bà đã giấu việc có con riêng. Nhưng sự đời quá yên ả, đến tận 24 tiếng đồng hồ sau cha T mới phát hiện viêc có con riêng của vợ mình. Thế là bị lừa dối suốt 24 tiếng, cha T tức wa’ ngã cái ạch=> wa đời. Từ khi cha mất, T luôn câm hận người mẹ ghẻ đó, nhưng biết làm gì đây khi quyền lực và tài sản đều nằm trong tay bà ấy. Nói về người mẹ ghẻ, sau khi chồng mất bà đưa con riêng( CÁM) của nình về sống vì 1 lí do hết sức thong cảm đó là sợ mọi người nói rằng “mẹ ma ko thương con”. Kể từ đó 3 người sống cùng 1 gia đình. Cô Cám tính tình trẻ con, luôn thích vui đùa, ngây thơ trng sang, long ko chút ghen tị với cô chị mình. Với cương vị là 1 người trụ cột gia đình, người mẹ ghẻ ấy luôn lo lắng cho gia đình, luôn thương yêu 2 đứa con, nhưng vì khi xưa T đã quen đươc chìu chuộng nên tính tình hóng hách nên bà luôn phải cứng rắn trước mặt T, luôn gây khó dễ cho T để T có thể nên người, nhưng trong tận sâu tâm hồn mình bà ấy “yêu con biết nhường nào”. Chính vì muốn T nên người, bà đã bị hàng xóm xung quanh xem là 1 người mẹ ghẻ độc ác. Cuộc sống thế là cứ liên tục tiếp diễn.

Vào 1 ngày nọ, người mẹ “mẫu mực” cho gọi 2 đứa con gái yêu dấu của mình dặn dò vài việc. Vì muốn những đứa con mình siêng năng hơn nên bà ấy đã đưa ra 1 công việc cho cả 2 làm, đó là việc bắt cá ngoài đồng, bà còn rất hỉu ý con mình bèn đưa ra giải thưởng rất ư là hấp dẫn. Mùa đông cũng sắp đến nên giải thưởng mà bà đưa ra là chiếc yếm đỏ “hịu versace”. Bà rất mực thương con, ko chút phân biệt đối xử con chồng hay con mình, miễn đứa nào làm tốt thì được thưởng vậy mà T cứ luôn nghỉ xấu về người mẹ kế mình hoài. Thế là 2 chị e ra đồng bắt cá, C thì tính tình trẻ con nên cứ rong chơi mãi, cứ tung tăng từ ruộng này sang ruộng khác, còn T thì mải mê bắt cá để mong có dc yếm đỏ lận khoe với bạn bè. Đến lúc chiều, 2 chị e chuẩn bị về C thấy đầu chị mình bị lắm bùn, nên bảo T lặn thật sâu để rửa cho sạch, trong lúc chờ đợi chị mình, bổng giỏ cá của T bị bung ra, cá rơi ra lên láng C bèn nhặt những con cá bỏ vào giỏ của mình vì sợ nhảy mất, C định khi về nhà sẽ noi với mẹ rằng đây là cá mà chị T bắt dc và trình bày lại cho mẹ hay. Nhưng khi về tới nhà, nhỏ pé bự kế bên nhà rủ chơi nhảy dây, C liền đi ngay, C bỏ giỏ cá trên bếp và quên nói với mẹ. Mẹ C vào bếp thấy giỏ cá của C đầy vung nên đã thưởng cái Yếm cho C. Còn về T, giỏ cá của mình chỉ còn lại mỗi một con cá bống. T càng hận me con C thấu xương.

Hằng ngày T đều ra cho cá bống ăn ở giếng sau nha, 1 ngày nọ T đi chăn ở đồng xa, vô tình có 1 người khách quen đến thăm, trong nhà không có gì để chiêu đãi khách, mẹ C liền nghỉ đến con cà bống ở sau nhà. Thế là bà ấy bắt con cá bống để làm bửa ăn chiêu đãi khách. Khi T về thì con cá bống đã bị ăn mất chỉ còn lại bộ xương, thế là sự câm hận người mẹ ghẻ lên đến cực độ, nhưng T ko nghĩ lại, cũng chính người mẹ ghẻ an thịch con cá rồi bỏ lại xương thì T mới có thể làm được hoàn hậu

.....

Thế là T dc làm hoàn hậu, mặc sức ăn sung mặc sướng, chẳng them nghỉ tới 2 người thân của mình. Mẹ C vì quá nhớ T nên đã đỗ bệnh mấy hôm liền, thế là nhân ngày giỗ chồng, bà bèn gọi T về. Biết chồng mình thích ăn trầu nhưng bà đã có tuổi, C thì lóc choc, nên bà bèn nhờ T lên bẻ cao. Thấy đây là món cha thích nên T cũng nghe theo. C từ nhà bước ra thấy có 1 đàn kiến lửa dg bò trên cây, với tấm long thương chị tha thiết C bèn chạy vào nhà lấy dao ra đuổi kiến vì sợ liến cắn chị mình. C dung dao chặt mạnh vào thân cây để đuổi kiến, đến khi đàn kiến bò đi mất, vô tình cây cao ko chịu nổi cân nặng của T nên đã ngã xuống, và T đã về “miền cực mặn”. Khi nhà vua biết dc tin nên đích thân xuống xem, thấy C khóc ròng rã vì thương chị, thể hiện sự yêu thương sâu sắc, động lòng nhà vua đã lập C làm hậu.

Với lòng nhỏ nhen của mình, T nghỉ mẹ con C đã lập mưu hại mình, T bèn ko về “miền cực mặn” mà quay lại báo thù hết lần này đến lần khác. C thì 1 mực nhớ thương chị nên mới chấp nhận làm vợ vua. Nói về T, khi C vẫn 1 mực xưng hô chị-em vậy mà khi hóa thân thành chim Vàng anh T lại xưng hô mày tao với C (ki’ ghe^)’

Vào ngày nọ, vô tình nhặt dc bí kiếp, T đã dc hóa thân thành người và dùng đủ thủ đoạn để trở về bên cạnh nhà vua. Thấy chị mình được sống trở lai, C lặng thầm rút khỏi mối tình tay 3 với 1 lòng cầu chúc chị mình dc hạnh phúc. Nhưng sự đời sao kể hết được. Với sự độc ác và nham hiểm cùng với long đố kị của mình, T đã bức chết mẹ con C và độc ác hơn khi lấy thi thể của 2 me con đi “làm mắm”.

Quả thực lòng độc ác của T người đời ko ai biết, chỉ có những người hỉu rõ ngọn ngành mới thấy dc sự oan ức của mẹ con C và sự độc ác của T. Tấm nhỏ nhen, ích kỉ, lấy bụng mình so bụng người ta từ đó đâm ra oán hận liên mien, để rồi mẹ con C ăn ở hiền lành lại gặp chuyện bi thương. Vì vậy mọi người cần có 1 cái nhìn thoáng hơn đối với mẹ con Cám: “1 người mẹ hết lòng thương con, 1 người em hết mực thương chị..”

THE END>>>>>>>>
Root Master
Sáng Lập Viên
Sáng Lập Viên
Root Master

Nam Tuổi : 33
Điểm : 50878
Bằng Cấp : 1

Bài gửiTiêu đề: Re: Su that ve cau chuyen Ta^'m Ca'm   Su that ve cau chuyen Ta^'m Ca'm I_icon_minitimeTue Nov 02, 2010 6:15 am

Chế kiểu này thiệt là . . bó tay Very Happy
http://www.google.com
vitconngongan_tk21
Học Sinh Mới Vào
Học Sinh Mới Vào

Nữ Tuổi : 30
Điểm : 49401
Bằng Cấp : 10

Bài gửiTiêu đề: Re: Su that ve cau chuyen Ta^'m Ca'm   Su that ve cau chuyen Ta^'m Ca'm I_icon_minitimeTue Nov 02, 2010 6:18 pm

O^c two'ng twongj seo ma\ phog phu the^.........!!!!...ho^i nho' to' do^cj chi6^n T_C da^u paj" jf dau,.......!!!!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Su that ve cau chuyen Ta^'m Ca'm   Su that ve cau chuyen Ta^'m Ca'm I_icon_minitime

Su that ve cau chuyen Ta^'m Ca'm
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» tập bóng chuyền
» Đôi nam nữ trên chuyến bay đêm
» pà kon oi! đọc chuyện cười nhá!
» GIAO LƯU BÓNG ĐÁ VÀ BÓNG CHUYỀN NAM VỚI LỚP ĐIỆN TỬ VIỄN THÔNG 1